คณะผู้บริหาร และคณะครูโรงเรียนฮอดพิทยาคม เข้าเยี่ยมชมเพื่อศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เกี่ยวกับงานส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียน การทำงานของสภานัก
วันที่ 4 ส.ค. 2565![คณะผู้บริหาร และคณะครูโรงเรียนฮอดพิทยาคม เข้าเยี่ยมชมเพื่อศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เกี่ยวกับงานส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียน การทำงานของสภานัก uploads/2/2022-12/297262977_3134136780185698_8600699355847786869_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2022-12/297262977_3134136780185698_8600699355847786869_n.jpg)
วันพฤหัสบดี ที่ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2565 เวลา 08.00 - 11.00 น.
นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ นางสาวนภลัย เกลื่อนกระโทก รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารกิจการนักเรียน และนางญาณิศา คำภิระ รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล พร้อมด้วยคณะทำงานส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียนและสภานักเรียน โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ได้ให้การต้อนรับคณะผู้บริหาร และคณะครูโรงเรียนฮอดพิทยาคม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเชียงใหม่ ในการเข้าเยี่ยมชมเพื่อศึกษาดูงานและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เกี่ยวกับงานส่งเสริมประชาธิปไตยในโรงเรียน การทำงานของสภานักเรียน พร้อมกันนั้นได้ลงนามหนังสือบันทึกข้อตกลงเครือข่ายสภานักเรียนระหว่างโรงเรียนฮอดพิทยาคม และโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ (MOU) จากนั้นเข้าเยี่ยมชมห้องสภานักเรียน โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ และชมห้องศูนย์การเรียนรู้การลดใช้พลังงาน การจัดการขยะและการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม กิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้น ณ หอประชุมวัฒโนทัย 84 ปี โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ