ร่วมสืบสานวัฒนธรรมล้านนา ประ่เพณี”ยี่เป็ง“และประเพณี “ต๋ามผางปะตี๊ดส่องฟ้าฮักษาเมือง“
วันที่ 25 พ.ย. 2566![ร่วมสืบสานวัฒนธรรมล้านนา ประ่เพณี”ยี่เป็ง“และประเพณี “ต๋ามผางปะตี๊ดส่องฟ้าฮักษาเมือง“ uploads/2/2023-12/406045193_122117506982089568_3790534420967006410_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-12/406045193_122117506982089568_3790534420967006410_n.jpg)
25 พฤศจิกายน 2566 : นายพิพัฒน์ สายสอน ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ นางสาวนารีรัตน์ ธจิตธรรม และนางสาวนภลัย เกลื่อนกระโทก รองผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ นำคณะครู งานชุมชนสัมพันธ์ งานกิจกรรมโรงเรียนและนักเรียน ร่วมสืบสานวัฒนธรรมล้านนา ประ่เพณี”ยี่เป็ง“และประเพณี “ต๋ามผางปะตี๊ดส่องฟ้าฮักษาเมือง“ โดยร่วมกันจุดผางปะตี๊ด ณ แจ่งกู่เฮือง อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่