กิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่1 (ห้อง1-8) ปีการศึกษา 2566 โดยมีนางศุภัตรา พิศพันธ์ หัวหน้าห้องเรียนหลักสูตร MMSP
วันที่ 9 ก.ค. 2566![กิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่1 (ห้อง1-8) ปีการศึกษา 2566 โดยมีนางศุภัตรา พิศพันธ์ หัวหน้าห้องเรียนหลักสูตร MMSP uploads/2/2023-07/357752640_597968259135411_3683797848186978325_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-07/357752640_597968259135411_3683797848186978325_n.jpg)
นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ นางสาวนภลัย เกลื่อนกระโทก รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานบุคคล เปิดกิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่1 (ห้อง1-8) ปีการศึกษา 2566 โดยมีนางศุภัตรา พิศพันธ์ หัวหน้าห้องเรียนหลักสูตร MMSP รายงานวัตถุประสงค์ของกิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่1 (ห้อง1-8) ปีการศึกษา 2566 มีนักเรียนห้องเรียนMMSPเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 320 คน มีวัตถุประสงค์เพื่อเตรียมความพร้อมของนักเรียนในการเข้าสู่โรงเรียนระดับมัธยมศึกษา สร้างความสามัคคี การใช้ชีวิตร่วมกับผู้อื่นอย่างมีความสุข ณ หอประชุมวัฒโนทัยพายัพ 84 ปี โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่