อบรมการพัฒนาและส่งเสริมด้วยเทคนิควิธีการพัฒนาคุณภาพผู้เรียน ที่เชื่อมโยงกับตัวชี้วัดระหว่างทางและตัวชี้วัดปลายทาง ตามหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน 2551 ในการวัดประเมินผลการเรียนรู้ในรูปแบบ Active
วันที่ 14 ม.ค. 2567![อบรมการพัฒนาและส่งเสริมด้วยเทคนิควิธีการพัฒนาคุณภาพผู้เรียน ที่เชื่อมโยงกับตัวชี้วัดระหว่างทางและตัวชี้วัดปลายทาง ตามหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน 2551 ในการวัดประเมินผลการเรียนรู้ในรูปแบบ Active uploads/2/2024-01/419308347_122128801472089568_3475430075404860951_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2024-01/419308347_122128801472089568_3475430075404860951_n.jpg)
วันที่ 14 มกราคม 2567 : นายพิพัฒน์ สายสอน ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒฝดนทัยพายัพ มอบหมายให้ นายสุพจน์ สุขแยง รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารวิชาการ พร้อมด้วย หัวหน้ากลุ่มบริหารวิชาการ และหัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ เข้าร่วมอบรมการพัฒนาและส่งเสริมด้วยเทคนิควิธีการพัฒนาคุณภาพผู้เรียน ที่เชื่อมโยงกับตัวชี้วัดระหว่างทางและตัวชี้วัดปลายทาง ตามหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน 2551 ในการวัดประเมินผลการเรียนรู้ในรูปแบบ Active Learning ด้วยกระบวนการคิดขั้นสูงด้วยระบบ GPAS 5 Steps ณ โรงเรียนคุ้มภูคำ อำเภเอเมือง จังหวัดเชียงใหม่