นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 จำนวน 495 คน เข้าร่วมกิจกรรม''ประเพณีมหาเวสสันดรชาดก มรดกชาติ''
วันที่ 14 พ.ย. 2566![นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 จำนวน 495 คน เข้าร่วมกิจกรรม''ประเพณีมหาเวสสันดรชาดก มรดกชาติ'' uploads/2/2023-11/400881413_122114692466089568_3254377905193664434_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-11/400881413_122114692466089568_3254377905193664434_n.jpg)
วันอังคารที่ 14 พฤศจิกายน 2566 นายพิพัฒน์ สายสอน ผู้อำนวยโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมาย นางสาวนภลัย เกลื่อนกระโทก รองผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ผู้ประสานกิจกรรม นำโดย นายมนัส ชัยก๋า หัวหน้าระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 คณะครูที่ปรึกษาและคณะครูผู้สอนระดับชั้น ม.1 นำนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 จำนวน 495 คน เข้าร่วมกิจกรรม''ประเพณีมหาเวสสันดรชาดก มรดกชาติ''และด.ช.ธนกฤต ก้อนแก้ว ม.1/13 กล่าวนำกิจกรรม
และนักเรียน ม.1/11 นำสวดสรภัญญะประกอบด้วย
ด.ญ.ธนัชญา อุ่นเปี้ย
ด.ญ.พิมพฺชนก วันดี
ด.ญ.มนปรีญา อินต๊ะ เพื่อสืบสานพระพุทธศาสนา ส่งเสริมเอกลักษ์ของโรงเรียน โรงเรียนวิถีพุทธ สืบสานวัฒนธรรมล้านนา ณ วัดพระธาตุดอยสุเทพราชวรวิหาร จังหวัดเชียงใหม่