ร่วมสืบสานประเพณียี่เป็ง 2565 กิจกรรม“ต๋ามผางปะติ๊ดส่องฟ้า ฮักษาเมือง” ณ แจ่งกู่เฮือง อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 7 พ.ย. 2565![ร่วมสืบสานประเพณียี่เป็ง 2565 กิจกรรม“ต๋ามผางปะติ๊ดส่องฟ้า ฮักษาเมือง” ณ แจ่งกู่เฮือง อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ uploads/2/2022-12/h1.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2022-12/h1.jpg)
7 พฤศจิกายน 2565 :โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่ โดยนายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ นำทีมบริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ตัวแทนนักเรียนโดยสภานักเรียนโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ร่วมสืบสานประเพณียี่เป็ง 2565 กิจกรรม“ต๋ามผางปะติ๊ดส่องฟ้า ฮักษาเมือง” ณ แจ่งกู่เฮือง อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่