ร่วมพิธีวันคล้ายวันสถาปนาและวันพระราชทานนามโรงเรียนยุพราชวิทยาลัย พระบารมีปกเกล้าฯ 117 ปี นามพระราชทาน "ยุพราชวิทยาลัย” | 133 ปี
วันที่ 4 ม.ค. 2566![ร่วมพิธีวันคล้ายวันสถาปนาและวันพระราชทานนามโรงเรียนยุพราชวิทยาลัย พระบารมีปกเกล้าฯ 117 ปี นามพระราชทาน "ยุพราชวิทยาลัย” | 133 ปี uploads/2/2023-01/323895026_894305815038221_2013999142468162214_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-01/323895026_894305815038221_2013999142468162214_n.jpg)
โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่ โดย นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ รองผู้อำนวยการโรงเรียน ซึ่งประกอบด้วย นางญาณิศา คำภิระ นางสาวนารีรัตน์ ธจิตธรรม และนางสาวนภลัย เกลื่อนกระโทก ร่วมพิธีวันคล้ายวันสถาปนาและวันพระราชทานนามโรงเรียนยุพราชวิทยาลัย พระบารมีปกเกล้าฯ 117 ปี นามพระราชทาน "ยุพราชวิทยาลัย” | 133 ปี แห่งการก่อตั้งโรงเรียนเมืองนครเชียงใหม่ ณ โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย
เมื่อเร็วๆนี้