พิธีมอบรางวัลให้แก่นักเรียนที่ได้รับรางวัลจากการแข่งขันทักษะทางภาษาไทย เนื่องในกิจกรรมวันสุนทรภู่ ประจำปีการศึกษา 2566 และนักเรียนที่ได้รับรางวัลจากกิจกรรมการประกวดตัวละครในวรรณคดีไทย
วันที่ 8 ก.ย. 2566![พิธีมอบรางวัลให้แก่นักเรียนที่ได้รับรางวัลจากการแข่งขันทักษะทางภาษาไทย เนื่องในกิจกรรมวันสุนทรภู่ ประจำปีการศึกษา 2566 และนักเรียนที่ได้รับรางวัลจากกิจกรรมการประกวดตัวละครในวรรณคดีไทย uploads/2/2023-10/381715300_635706628694907_3665397261883920855_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-10/381715300_635706628694907_3665397261883920855_n.jpg)
วันที่ 8 กันยายน 2566 กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จัดพิธีมอบรางวัลให้แก่นักเรียนที่ได้รับรางวัลจากการแข่งขันทักษะทางภาษาไทย เนื่องในกิจกรรมวันสุนทรภู่ ประจำปีการศึกษา 2566 และนักเรียนที่ได้รับรางวัลจากกิจกรรมการประกวดตัวละครในวรรณคดีไทย รวมทั้งนักแสดงและคณะทำงานละครเวทีเรื่อง “มัทนะพาธา” เนื่องในกิจกรรมวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปีการศึกษา 2566 โดยนายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ได้มอบหมายให้ นางญาณิศา คำภิระ รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารกิจการนักเรียนเป็นประธานในพิธีการมอบรางวัลครั้งนี้