ค่ายภาษาอังกฤษเพื่อการศึกษาต่อ สำหรับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย ของกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศที่ 1
วันที่ 16 ธ.ค. 2566![ค่ายภาษาอังกฤษเพื่อการศึกษาต่อ สำหรับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย ของกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศที่ 1 uploads/2/2024-01/410900452_122122722836089568_3542549871794401687_n.jpg](uploads/2/2024-01/410900452_122122722836089568_3542549871794401687_n.jpg)
โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่ โดย นายพิพัฒน์ สายสอน ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดค่ายภาษาอังกฤษเพื่อการศึกษาต่อ สำหรับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย ของกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศที่ 1 โดยมีวัตถุประสงค์ในการจัดกิจกรรมเพื่อเตรียมความพร้อมนักเรียนให้เตรียมตัวเปิดประตูสู่รั้วมหาวิทยาลัยกับการใช้ภาษาอังกฤษอย่างมืออาชีพโดยได้รับความอนุเคราะห์จากท่านวิทยากร ผู้ช่วยศาสตราจารย์กัลยา พรหมวัชรานนท์
บรรยายใน หัวข้อ Why is English so important? and using English in the university ณ ห้องประชุมเสริมสุข โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่