บรรยากาศพิธีเปิดกิจกรรมกีฬาสีโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ
วันที่ 9 พ.ย. 2566![บรรยากาศพิธีเปิดกิจกรรมกีฬาสีโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ uploads/2/2023-11/400188930_122112959840089568_5429689043890463780_n_1.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-11/400188930_122112959840089568_5429689043890463780_n_1.jpg)
9 พฤศจิกายน 2566 : นายพิพัฒน์ สายสอน ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมกีฬาสีภายในโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ประจำปีการศึกษา2566 โดยมีรองผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ คณะกรรมการบริหารโรงเรียน หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ หัวหน้าระดับชั้น คณะครูประจำคณะสีร่วมให้กำลังใจคณะนักกีฬา ซึ่งมีการจัดกิจกรรมการแข่งขันกีฬาอย่างเต็มรูปแบบในระหว่างวันที่ 6-10 พฤศจิกายน 2566 โดยได้รับความร่วมมือจากนักเรียนในแต่คณะสีเป็นอย่างดี โดยพิธีเปิด มีการมอบรางวัลแก่นักเรียนที่ได้รับรางวัลชนะเลิศการแข่งขันออกแบบเสื้อกีฬาสี ประจำปี 2566 การแสดงผู้นำเชียร์จากนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 มีการแข่งขันส้มตำลีลา ของตัวแทนคณะครูและนักเรียนในแต่ละคณะสี ณ อาคารร่มฟ้าวัฒโนทัย โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ