กิจกรรมการฝึกอบรมค่ายส่งเสริมทักษะทางวิทยาศาสตร์สู่ความเป็นเลิศ ให้กับนักเรียนห้องเรียนวิทยาศาสตร์การแพทย์ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 - 5 ณ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
วันที่ 15 ก.ค. 2566![กิจกรรมการฝึกอบรมค่ายส่งเสริมทักษะทางวิทยาศาสตร์สู่ความเป็นเลิศ ให้กับนักเรียนห้องเรียนวิทยาศาสตร์การแพทย์ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 - 5 ณ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ uploads/2/2023-07/360113463_602639875334916_7071276395076634251_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-07/360113463_602639875334916_7071276395076634251_n.jpg)
วันที่ 15-16 กรกฎาคม 2566 : โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ โดยงานห้องเรียนพิเศษ กลุ่มบริหารวิชาการ ร่วมกับศูนย์บริการวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ได้จัดกิจกรรมการฝึกอบรมค่ายส่งเสริมทักษะทางวิทยาศาสตร์สู่ความเป็นเลิศ ให้กับนักเรียนห้องเรียนวิทยาศาสตร์การแพทย์ ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 - 5 ณ คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เรียนได้ฝึกปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์และพัฒนาทักษะการคิด การแก้ปัญหา และมีเจตคติ ที่ดีต่อการเรียนวิชาวิทยาศาสตร์ ตลอดจน เห็นความสำคัญ และตระหนักถึง ประโยชน์ของวิชาวิทยาศาสตร์ โดยกิจกรรมในครั้งนี้นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 จะได้เรียนรู้เกี่ยวกับการทำงานของเลือด/การหมุนเวียดเลือดและการเคลื่อนที่ของเซลล์ และนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5 จะได้เรียนรู้เกี่ยวกับอวัยวะภายในของสัตว์ทดลอง โดยเน้นการให้นักเรียนได้ลงมือปฏิบัติจริง