โครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ SMTE เข้าร่วมการแข่งขันฟิสิกส์สัประยุทธ์ นักเรียนโครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ เทคโนโลยี และสิ่งแวดล้อม เครือข่ายภาคเหนือตอนบน ครั้งที่ 12
วันที่ 28 ม.ค. 2567![โครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ SMTE เข้าร่วมการแข่งขันฟิสิกส์สัประยุทธ์ นักเรียนโครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ เทคโนโลยี และสิ่งแวดล้อม เครือข่ายภาคเหนือตอนบน ครั้งที่ 12 uploads/2/2024-02/421931132_122131001804089568_2077519650373853207_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2024-02/421931132_122131001804089568_2077519650373853207_n.jpg)
วันที่ 26 - 28 มกราคม 2567
นายพิพัฒน์ สายสอน ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ นางสิตาวีร์ ระมิงค์วงศ์ นางสาวพิมพิมล คำวงศ์ นางปิยะฉัตร กาบทุม นางสาวนันท์กาญ แสงเรือน นายปัญกร ชรินธรบรรจง และนางสาวศิริพร นุชเทียน นำตัวแทนนักเรียนชั้น ม.5/11 โครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ SMTE เข้าร่วมการแข่งขันฟิสิกส์สัประยุทธ์ นักเรียนโครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ เทคโนโลยี และสิ่งแวดล้อม เครือข่ายภาคเหนือตอนบน ครั้งที่ 12 ณ โรงเรียนจักรคำคณาทร จังหวัดลำพูน ซึ่งผลการแข่งขันปรากฏว่า ได้รับรางวัล “เหรียญทอง รองชนะเลิศ อันดับ 2” และเป็นตัวแทนเครือข่ายภาคเหนือตอนบน เข้าร่วมการแข่งขันฟิสิกส์สัประยุทธ์ระดับชาติ ณ กรุงเทพมหานคร ต่อไป