การต้อนรับ คณาจารย์จากมหาวิทยาลัยแห่งชาติพูซาน ประเทศสาธารณรัฐเกาหลี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อประชุมหารือเกี่ยวกับแนวทางการจัดกิจกรรมการเรียนรู้ทางภาษาและวัฒนธรรมเกาหลีระหว่างโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพกับมหาว
วันที่ 15 มิ.ย. 2566![การต้อนรับ คณาจารย์จากมหาวิทยาลัยแห่งชาติพูซาน ประเทศสาธารณรัฐเกาหลี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อประชุมหารือเกี่ยวกับแนวทางการจัดกิจกรรมการเรียนรู้ทางภาษาและวัฒนธรรมเกาหลีระหว่างโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพกับมหาว uploads/2/2023-07/352410823_596284245970479_4076901583253333419_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-07/352410823_596284245970479_4076901583253333419_n.jpg)
นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ นางสาวณัฎฐา จันสุวรรณกุล รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารวิชาการ พร้อมด้วยคณะครูผู้สอนภาษาเกาหลี กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศที่ 2 โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ให้การต้อนรับ คณาจารย์จากมหาวิทยาลัยแห่งชาติพูซาน ประเทศสาธารณรัฐเกาหลี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อประชุมหารือเกี่ยวกับแนวทางการจัดกิจกรรมการเรียนรู้ทางภาษาและวัฒนธรรมเกาหลีระหว่างโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพกับมหาวิทยาลัยแห่งชาติพูซาน พร้อมทั้งเยี่ยมชมสถานที่จัดกิจกรรมฯ ภายในโรงเรียน ณ โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่