กิจกรรม ค้นฟ้าคว้าดาว โดยได้นำนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 จำนวน 471 คน เข้าศึกษาการเรียนการสอน ในมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 7คณะ
วันที่ 31 ต.ค. 2566![กิจกรรม ค้นฟ้าคว้าดาว โดยได้นำนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 จำนวน 471 คน เข้าศึกษาการเรียนการสอน ในมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 7คณะ uploads/2/2023-11/398117617_122110770248089568_4988089658840355396_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-11/398117617_122110770248089568_4988089658840355396_n.jpg)
31 ตุลาคม 2566 : โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่ โดย นายพิพัฒน์ สายสอน ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ กลุ่มงานแนะแนว ร่วมกับระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ดำเนินการจัดกิจกรรม ค้นฟ้าคว้าดาว โดยได้นำนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 จำนวน 471 คน เข้าศึกษาการเรียนการสอน ในมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ 7คณะ ดังนี้