ร่วมงานวันคล้ายวันสถาปนาคณะลูกเสือแห่งชาติ ประจำปี 2565
วันที่ 1 ก.ค. 2565![ร่วมงานวันคล้ายวันสถาปนาคณะลูกเสือแห่งชาติ ประจำปี 2565 uploads/2/2022-12/290454356_3109445982654778_5995793608004586857_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2022-12/290454356_3109445982654778_5995793608004586857_n.jpg)
วันที่ 1 กรกฎาคม 2565 : นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ ว่าที่ ร.ต.วิสิฐ พรหมเผ่า หัวหน้างานลูกเสือ นายคำรณ สุขใส และนายวิศิษฐ์ ฝ้ายตระกูล งานยุวกาชาด นำกองลูกเสือ และเนตรนารี โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ร่วมงานวันคล้ายวันสถาปนาคณะลูกเสือแห่งชาติ ประจำปี 2565 เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย และแสดงความจงรักภักดีต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประมุขของคณะลูกเสือแห่งชาติ ณ สนามกีฬาเทศบาลนครเชียงใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่