ร่วมขบวนแห่เครื่องพระกฐินพระราชทานของกระทรวงศึกษาธิการ ประจำปี 2566
วันที่ 10 พ.ย. 2566![ร่วมขบวนแห่เครื่องพระกฐินพระราชทานของกระทรวงศึกษาธิการ ประจำปี 2566 uploads/2/2023-11/400191485_122113228832089568_4282689335909757575_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-11/400191485_122113228832089568_4282689335909757575_n.jpg)
วันที่ 10 พฤศจิกายน 2566 เวลา 06.30 - 10.00 น. นายพิพิฒน์ สายสอน ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ พร้อมด้วย นายสุพจน์ สุขแยง รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารวิชาการ นำคณะครูโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ร่วมขบวนแห่เครื่องพระกฐินพระราชทานของกระทรวงศึกษาธิการ ประจำปี 2566 และนำนักเรียนจำนวน 36 คน เข้าร่วมการแสดงฟ้อนเล็บ จากนั้นคณะผู้บริหารเข้าร่วมพิธีถวายผ้าพระกฐินพระราชทาน ณ วัดเจดีย์หลวงวรวิหาร ตำบลพระสิงห์ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่