กิจกรรมการสอนภาษาเกาหลี
วันที่ 19 ธ.ค. 2566![กิจกรรมการสอนภาษาเกาหลี uploads/2/2024-01/410985146_122123084768089568_546605348026480450_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2024-01/410985146_122123084768089568_546605348026480450_n.jpg)
นายพิพัฒน์ สายสอน ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ เป็นประธานกล่าวต้อนรับ อาจารย์ชอง ซอนฮอน และนักศึกษาชาวเกาหลี จำนวน 10 คน จากมหาวิทยาลัยโฮเซ ประเทศสาธารณรัฐเกาหลี จัดกิจกรรมการสอนภาษาเกาหลี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนการพัฒนาทักษะทางด้านภาษาเกาหลีนอกห้องเรียนให้กับนักเรียนแผนการเรียนภาษาเกาหลี ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ