กิจกรรมวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี 2566
วันที่ 25 ก.ค. 2566![กิจกรรมวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี 2566 uploads/2/2023-09/362940913_608183971447173_2908840509127234323_n.jpg](uploads/2/2023-09/362940913_608183971447173_2908840509127234323_n.jpg)
กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จัดกิจกรรมวันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี 2566 "หรรษาภาษาไทย เรียนเล่น เน้นความรู้" โดยได้รับเกียรติจากนายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ เป็นประธานในพิธีเปิดและมาร่วมให้กำลังใจนักเรียน พร้อมทั้งคณะผู้บริหารและคณะครู