กิจกรรมตามโครงการส่งเสริมสุขภาพนักเรียน
วันที่ 3 ส.ค. 2565![กิจกรรมตามโครงการส่งเสริมสุขภาพนักเรียน uploads/2/2022-12/296435606_3134034470195929_2890871621740815288_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2022-12/296435606_3134034470195929_2890871621740815288_n.jpg)
3-4 สิงหาคม 2565 : นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ นางกัญญา ไชยพรหม หัวหน้างานอนามัยโรงเรียนและพยาบาล กลุ่มบริหารกิจการนักเรียน จัดกิจกรรมตามโครงการส่งเสริมสุขภาพนักเรียน โดยได้ดำเนินการให้บริการตรวจสุขภาพเบื้องต้นให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และ 4 ร่วมกับโรงพยาบาลแมคคอร์มิคเชียงใหม่ ทั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนตระหนักถึงการมีสุขภาพที่ดี โดยมีนางสาวนภลัย เกลื่อนกระโทก รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารกิจการนักเรียน ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจ กิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้นในวันที่ 3-4 สิงหาคม 2565 เวลา 08.30-16.00 น. ณ ห้องประชุมดอกปีบ โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ