จัดกิจกรรม “วันพระราชทานธงชาติไทย” (The Nation Flag Day) โดยมีการเคารพธงชาติและร้องเพลงชาติไทยโดยพร้อมเพรียงกัน ในเวลา 08.00 น.
วันที่ 28 ก.ย. 2566![จัดกิจกรรม “วันพระราชทานธงชาติไทย” (The Nation Flag Day) โดยมีการเคารพธงชาติและร้องเพลงชาติไทยโดยพร้อมเพรียงกัน ในเวลา 08.00 น. uploads/2/2023-10/383340556_639409111657992_3861858170214508863_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-10/383340556_639409111657992_3861858170214508863_n.jpg)
28 กันยายน 2566 : โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่ โดยนายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ รองผู้อำนวยการโรงเรียน ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงเรียน ข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษา โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จัดกิจกรรม “วันพระราชทานธงชาติไทย” (The Nation Flag Day) โดยมีการเคารพธงชาติและร้องเพลงชาติไทยโดยพร้อมเพรียงกัน ในเวลา 08.00 น. ณ อาคารร่มฟ้าวัฒโนทัย ทั้งนี้โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ ของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้า เจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 ผู้พระราชทานธงไตรรงค์เป็นธงชาติไทยและแสดงความกตัญญูต่อแผ่นดินไทย