คณะครู กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพเข้าเยี่ยมชมและศึกษาดูงาน ณ โรงเรียนนครสวรรค์ จ.นครสวรรค์
วันที่ 4 ม.ค. 2566![คณะครู กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพเข้าเยี่ยมชมและศึกษาดูงาน ณ โรงเรียนนครสวรรค์ จ.นครสวรรค์ uploads/2/2023-01/326497368_640136384578915_5060106029747683330_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-01/326497368_640136384578915_5060106029747683330_n.jpg)
คณะครู กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ นำโดยนางสาวศรีสุดา คำลือ หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย พร้อมด้วยคณะครูในกลุ่มสาระฯได้เข้าศึกษาดูงาน แลกเปลี่ยนเรียนรู้ สร้างชุมชนและเครือข่ายการเรียนรู้ทางวิชาชีพ (PLC) หลักสูตร และการบริหารจัดการเรียนการสอน ในรายวิชาภาษาไทย
โดยคณะครูได้เข้าเยี่ยมชมและศึกษาดูงาน ณ โรงเรียนนครสวรรค์ จ.นครสวรรค์ ในวันที่ 4 มกราคม 2566 และโรงเรียนอุทัยวิทยาคม จ.อุทัยธานี ในวันที่ 5 มกราคม 2566 ตามโครงการพัฒนาบุคลากรกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย กิจกรรมการศึกษาดูงาน เพื่อเปิดมุมมองและโลกทัศน์แก่คณะครู ในการพัฒนาคุณภาพการเรียนการสอน และนำมาประยุกต์ใช้ร่วมกับแนวทางการดำเนินงานในการพัฒนาและยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนของนักเรียนต่อไป
ข่าว/ภาพ : เครือข่ายประชาสัมพันธ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ