โครงการเผยแพร่แลกเปลี่ยนวัฒนธรรมไทย-เกาหลี ณ ศาลาร่มโพธิ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 23 มิ.ย. 2566![โครงการเผยแพร่แลกเปลี่ยนวัฒนธรรมไทย-เกาหลี ณ ศาลาร่มโพธิ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ uploads/2/2023-07/356908653_596179535980950_7187328231568516798_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-07/356908653_596179535980950_7187328231568516798_n.jpg)
23 มิถุนายน 2566
นางสาวศศิธร ศักดิ์ธนานนท์ ครูสอนภาษาเกาหลี กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศที่ 2 โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ นำนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/10 แผนการเรียนภาษาเกาหลี จำนวน 40 คน เข้าร่วมโครงการเผยแพร่แลกเปลี่ยนวัฒนธรรมไทย-เกาหลี ณ ศาลาร่มโพธิ์ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่ ซึ่งกิจกรรมประกอบด้วย การพับชุดฮันบก การทำอาหารเกาหลี การแข่งขันตอบคำถาม และการแสดงโชว์ Cover Dance ของโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ