ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ สมโภชบูชาเสาอินทขีล ในงานประเพณีใส่ขันดอกบูชาเสาอินทขีล ประจำปี 2565 ณ วัดเจดีย์หลวง วรวิหาร อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
วันที่ 30 พ.ค. 2565![ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ สมโภชบูชาเสาอินทขีล ในงานประเพณีใส่ขันดอกบูชาเสาอินทขีล ประจำปี 2565 ณ วัดเจดีย์หลวง วรวิหาร อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ uploads/2/2022-11/284475229_3086451994954177_4720674340923622374_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2022-11/284475229_3086451994954177_4720674340923622374_n.jpg)
วันที่ 30 พฤษภาคม 2565 เวลา 17.00 น. นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ นางญานิศา คำภิระ นางสาวนภลัย เกลื่อนกระโทก รองผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ พร้อมด้วย นางศรีภรณ์ ณะวงศ์ษา ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ นำข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ เข้าร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ สมโภชบูชาเสาอินทขีล ในงานประเพณีใส่ขันดอกบูชาเสาอินทขีล ประจำปี 2565 ณ วัดเจดีย์หลวง วรวิหาร อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่