ต้อนรับและปฐมนิเทศนักศึกษาฝึกปฏิบัติการบริหารสถานศึกษาและการบริหารการศึกษา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
วันที่ 2 มิ.ย. 2566![ต้อนรับและปฐมนิเทศนักศึกษาฝึกปฏิบัติการบริหารสถานศึกษาและการบริหารการศึกษา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ uploads/2/2023-06/351126043_1712051589226876_7002787805908012732_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-06/351126043_1712051589226876_7002787805908012732_n.jpg)
นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้รองผู้อำนวยการโรงเรียน ผู้ช่วยผู้อำนวยการโรงเรียน ให้การต้อนรับและปฐมนิเทศนักศึกษาฝึกปฏิบัติการบริหารสถานศึกษาและการบริหารการศึกษา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ที่เข้ามาฝึกปฏิบัติการด้านการบริหารสถานศึกษาและการบริหารการศึกษา ณ โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพทุกๆวันศุกร์ ตั้งแต่วันศุกร์ ที่ 2 มิถุนายน 2566 จนถึง วันศุกร์ ที่ 21 กรกฎาคม 2566 โดยทางโรงเรียนให้การต้อนรับและปฐมนิเทศ ณ ห้องสารสนเทศ โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ พร้อมกันนั้นได้นำคณะนักศึกษากลุ่มดังกล่าว สักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำโรงเรียน เพื่ิอความเป็นสิริมงคลในการเริ่มฝึกปฏิบัติด้านการบริหารสถานศึกษา และการบริหารการศึกษา