โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ร่วมพิธี ส่งสการตานคาบ เจ้าดวงเดือน ณ เชียงใหม่
วันที่ 12 ก.พ. 2566![โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ร่วมพิธี ส่งสการตานคาบ เจ้าดวงเดือน ณ เชียงใหม่ uploads/2/2023-02/329941581_5857431564377235_8616238486426471957_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-02/329941581_5857431564377235_8616238486426471957_n.jpg)
นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ รองผู้อำนวยการ ผู้ช่วยผู้อำนวยการ นำคณะครู นักเรียนและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ร่วมพิธี ส่งสการตานคาบ เจ้าดวงเดือน ณ เชียงใหม่ โดยมีการเคลื่อนขบวนปราสาท ตั้งแต่ วัดพระสิงห์วรมหาวิหาร สู่เมรุวัดสวนดอก