ค่ายพักแรมยุวกาชาดของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ประจำปีการศึกษา 2565
วันที่ 15 มี.ค. 2566![ค่ายพักแรมยุวกาชาดของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ประจำปีการศึกษา 2565 uploads/2/2023-04/331040353_702740121546329_1683099081434980394_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-04/331040353_702740121546329_1683099081434980394_n.jpg)
วันที่ 15-17 กุมภาพันธ์ 2566 : นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ เข้าเยี่ยมค่ายพักแรมยุวกาชาดของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 มีใจเมตตากรุณา เป็นพลเมืองดี มุ่งทำประโยชน์แก่ชนหมู่มาก บำเพ็ญตนเพื่อสาธารณประโยชน์ มีความรู้ความเข้าใจมีทักษะระเบียบวินัยรวมถึงการอยู่ร่วมกับผู้อื่นได้อย่างมีความสุข ณ ค่ายลูกเสือเหนือเกล้า อำเภอสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่
ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 และเครือข่ายประชาสัมพันธ์งานลูกเสือ และยุวกาชาด โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่