โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพร่วมกิจกรรมวันสถาปนาเมืองเชียงใหม่ครบรอบ727ปี
วันที่ 12 เม.ย. 2566![โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพร่วมกิจกรรมวันสถาปนาเมืองเชียงใหม่ครบรอบ727ปี uploads/2/2023-04/340641938_762080558613107_7462422362264339757_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-04/340641938_762080558613107_7462422362264339757_n.jpg)
วันที่ 12 เมษายน 2566 : นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ นางศรีภรณ์ ณะวงศ์ษา ผู้ช่วยผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานอำนวยการ นำคณะครูโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ เข้าร่วมพิธีบวงสรวงสักการะ ยอสวยไหว้สา พระญามังราย เนื่องในโอกาสวันสถาปนาเมืองเชียงใหม่ ครบ 727 ปี ณ ลานราชานุเสาวรีย์สามกษัตริย์