นักเรียนชั้น ม.6/11 โครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ฯ (SMTE) เข้าร่วมกิจกรรมการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การสร้างแนวความคิดและการสร้างทักษะการออกแบบการวิจัยและการประยุกต์ใช้เทคนิคการวิเคราะห์ทดสอบขั้นสูงเพื
วันที่ 12 พ.ย. 2566![นักเรียนชั้น ม.6/11 โครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ฯ (SMTE) เข้าร่วมกิจกรรมการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การสร้างแนวความคิดและการสร้างทักษะการออกแบบการวิจัยและการประยุกต์ใช้เทคนิคการวิเคราะห์ทดสอบขั้นสูงเพื uploads/2/2023-11/402485820_122114481746089568_7053225599197204611_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-11/402485820_122114481746089568_7053225599197204611_n.jpg)
วันที่ 12 พฤศจิกายน 2566
นายพิพัฒน์ สายสอน ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ มอบหมายให้ นางบุศรา ปาระมี และ นายประชา สารสมลักษณ์ นำนักเรียนชั้น ม.6/11 โครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ฯ (SMTE) เข้าร่วมกิจกรรมการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การสร้างแนวความคิดและการสร้างทักษะการออกแบบการวิจัยและการประยุกต์ใช้เทคนิคการวิเคราะห์ทดสอบขั้นสูงเพื่อการพัฒนานวัตกรรม”
โดยความร่วมมือระหว่างโครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ฯ (SMTE) ร่วมกับศูนย์บริการวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี และหลักสูตรนวัตกรรมเคมีอุตสาหกรรม คณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยแม่โจ้