การอบรมเชิงปฏิบัติการประยุกต์ใช้คณิตศาสตร์กับกีฬาบริดจ์ ของกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์
วันที่ 9 ก.ค. 2566![การอบรมเชิงปฏิบัติการประยุกต์ใช้คณิตศาสตร์กับกีฬาบริดจ์ ของกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ uploads/2/2023-07/358121337_598425649089672_5258715166814597687_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-07/358121337_598425649089672_5258715166814597687_n.jpg)
นางสาวนารีรัตน์ ธจิตธรรม รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงบประมาณ เป็นประธานในการเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการประยุกต์ใช้คณิตศาสตร์กับกีฬาบริดจ์ ของกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ โดยมีนายสิริพันธุ์ จันทราศรี ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ โรงเรียนจักรคำคณาทร จังหวัดลำพูน เป็นวิทยากรผู้ให้ความรู้ เกี่ยวกับกีฬาบริดจ์ และการประยุกต์ใช้คณิตศาสตร์กับกีฬาบริดจ์ ซึ่งกีฬาบริดจ์ เป็นการพัฒนาทักษะการสื่อสาร ความคิดเชิงตรรกศาสตร์ทางคณิตศาสตร์ ความจำ และจิตวิทยา นอกจากนี้คณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ สามารถเผยแพร่กีฬาบริดจ์ แก่นักเรียนที่สนใจให้ได้รู้จักกีฬานี้มากยิ่งขึ้น เพื่อพัฒนาทักษะความคิดเชิงตรรกศาสตร์ทางคณิตศาสตร์ ซึ่งจะเป็นประโยชน์ในการการศึกษาและเรียนรู้ต่อไป กิจกรรมการอบรมดังกล่าวจัดขึ้น ณ ห้องประชุมผูกมิตร อาคารร่มฟ้าเจ้าหลวง โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ