พิธีปฏิญาณตนเพื่อแสดงเจตจำนงการต่อต้านการทุจริตโดยการแสดงออกเชิงสัญลักษณ์การต่อต้านการทุจริต
วันที่ 25 ก.ค. 2565![พิธีปฏิญาณตนเพื่อแสดงเจตจำนงการต่อต้านการทุจริตโดยการแสดงออกเชิงสัญลักษณ์การต่อต้านการทุจริต uploads/2/2022-12/295471875_3127202547545788_5042915378444708076_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2022-12/295471875_3127202547545788_5042915378444708076_n.jpg)
วันที่ 25 กรกฎาคม 2565
นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ได้มอบหมายให้ นายประวิทย์ ปวีณเกียรติคุณ รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารวิชาการ เป็นประธานในพิธีปฏิญาณตนเพื่อแสดงเจตจำนงการต่อต้านการทุจริตโดยการแสดงออกเชิงสัญลักษณ์การต่อต้านการทุจริต โดยนางสาวนภลัย เกลื่อนกระโทก รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารกิจการนักเรียนเป็นผู้กล่าวรายงาน พร้อมกันนั้นคณะกรรมการบริหารโรงเรียน คณะกรรมการงานสุจริต คณะครูและนักเรียนโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ แสดงเจตจำนงตามนโยบายคุณธรรมและความโปร่งใสปราศจากการทุจริต เพื่อรวมพลังบุคลากรในโรงเรียน ไม่โกง ไม่ยอม ไม่ทน ไม่เฉย เน้นทำงานโปร่งใส ร่วมสร้างสังคม ไม่ทนต่อการทุจริต ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา และสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) เพื่อแสดงวัตถุประสงค์ในการต่อต้านการทุจริตคอรัปชั่นทุกรูปแบบแยกแยะประโยชน์ส่วนตนและประโยชน์ส่วนรวม และเป็นการส่งเสริมคุณลักษณะ 5 ประการ ของโรงเรียนสุจริตให้แก่คณะครู บุคลากรและนักเรียน โดยปลูกฝัง คุณลักษณะ ดังนี้ 1.กระบวนการคิด 2.มีวินัย 3.ซื่อสัตย์สุจริต 4.อยู่อย่างพอเพียง 5.มีจิตสาธารณะ กิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้น ณ อาคารร่มฟ้าวัฒโนทัย โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่