พิธีมอบเกียรติบัตร ยกย่องเชิดชูเกียรตินักเรียนและครูผู้ฝึกซ้อมนักเรียนในการแข่งขันทักษะวิชาการ งานศิลปะหัตถกรรมนักเรียนระดับชาติ ครั้งที่ 70 ณ จังหวัดน่าน ระหว่างวันที่ 31 มกราคม 2566 -5 กุมภาพันธ์ 25
วันที่ 2 มี.ค. 2566![พิธีมอบเกียรติบัตร ยกย่องเชิดชูเกียรตินักเรียนและครูผู้ฝึกซ้อมนักเรียนในการแข่งขันทักษะวิชาการ งานศิลปะหัตถกรรมนักเรียนระดับชาติ ครั้งที่ 70 ณ จังหวัดน่าน ระหว่างวันที่ 31 มกราคม 2566 -5 กุมภาพันธ์ 25 uploads/2/2023-04/334581915_658714556012484_3450224413584183101_n.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-04/334581915_658714556012484_3450224413584183101_n.jpg)
28 กุมภาพันธ์ 2566 : นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ เป็นประธานในพิธีมอบเกียรติบัตร ยกย่องเชิดชูเกียรตินักเรียนและครูผู้ฝึกซ้อมนักเรียนในการแข่งขันทักษะวิชาการ งานศิลปะหัตถกรรมนักเรียนระดับชาติ ครั้งที่ 70 ณ จังหวัดน่าน ระหว่างวันที่ 31 มกราคม 2566 -5 กุมภาพันธ์ 2566 จำนวน 29 รายการ และนักเรียนที่ได้รับรางวัลในการแข่งขันฟิสิกส์สัประยุทธ์ ห้องเรียนวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ เทคโนโลยีและสิ่งแวดล้อม กลุ่มภาคเหนือตอนบน และเป็นตัวแทน 1 ใน 3 ทีม จาก 24 ทีม เพื่อเข้าร่วมการแข่งขันฟิสิกส์สัประยุทธ์ ระดับชาติ จำนวน 1 รายการ กิจกรรมครั้งนี้มีนักเรียนที่รับมอบเกียรติบัตรจำนวน 109 คน และคุณครู จำนวน 50 คน ภายในงานได้รับเกียรติจากทีมบริหารของโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ร่วมให้กำลังใจนักเรียนและคณะครู กิจกรรมดังกล่าวจัดโดยงานส่งเสริมความเป็นเลิศทางวิชาการ กลุ่มบริหารวิชาการ ณ หอประชุมวัฒโนทัยพายัพ 84 ปี โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ
ข่าว : เครือข่ายประชาสัมพันธ์งานส่งเสริมความเป็นเลิศทางวิชาการ
ภาพ : งานประชาสัมพันธ์โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ