ศูนย์ประสานงาน เอเอฟเอส เขต เชียงใหม่ ดำเนินการสอบสัมภาษณ์นักเรียน จากโรงเรียนมัธยมศึกษา ในจังหวัดเชียงใหม่ จำนวน 87 คน
วันที่ 3 ก.ค. 2565![ศูนย์ประสานงาน เอเอฟเอส เขต เชียงใหม่ ดำเนินการสอบสัมภาษณ์นักเรียน จากโรงเรียนมัธยมศึกษา ในจังหวัดเชียงใหม่ จำนวน 87 คน uploads/2/2022-12/289671898_3111106505822059_1982245217437321137_n.jpg](uploads/2/2022-12/289671898_3111106505822059_1982245217437321137_n.jpg)
วันที่ 3 กรกฏาคม 2565 โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพในนาม ศูนย์ประสานงาน เอเอฟเอส เขต เชียงใหม่ ดำเนินการสอบสัมภาษณ์นักเรียน จากโรงเรียนมัธยมศึกษา ในจังหวัดเชียงใหม่ จำนวน 87 คน เพื่อเข้าร่วมโครงการเยาวชนเอเอฟเอสเพื่อการศึกษาและแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมนานาชาติระยะ 1 ปี รุ่นที่ 62 (พ.ศ. 2566 - 2567) โดยในกิจกรรมครั้งนี้ นายสุพล ประสานศรี ผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ประธานเอเอฟเอส เขตเชียงใหม่ มอบหมายให้ นายเศรษฐวิทย์ สมสัตย์ และนางญาณิศา คำภิระ รองผู้อำนวยการโรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ เข้าเยี่ยมชมและ ให้ขวัญและกำลังใจแก่คณะกรรมการ และนักเรียนที่เข้าสอบ ณ ห้องประชุมผูกมิตร อาคารร่มฟ้าเจ้าหลวง โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่