นักเรียนโครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ฯ (SMTE) ได้รับ "รางวัลระดับเหรียญเงิน" ในการประกวดโครงงานของนักวิทยาศาสตร์รุ่นเยาว์ ครั้งที่ 25 (YSC 2023) รอบชิงชนะเลิศระดับภูมิภาค ภาคเหนือ
วันที่ 26 ม.ค. 2566![นักเรียนโครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ฯ (SMTE) ได้รับ "รางวัลระดับเหรียญเงิน" ในการประกวดโครงงานของนักวิทยาศาสตร์รุ่นเยาว์ ครั้งที่ 25 (YSC 2023) รอบชิงชนะเลิศระดับภูมิภาค ภาคเหนือ uploads/2/2023-02/2a648052af68caad065a8b9913e605a7.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2023-02/2a648052af68caad065a8b9913e605a7.jpg)
ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนโครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ฯ (SMTE) ที่ได้รับ "รางวัลระดับเหรียญเงิน" ในการประกวดโครงงานของนักวิทยาศาสตร์รุ่นเยาว์ ครั้งที่ 25 (YSC 2023) รอบนำเสนอผลงาน (รอบชิงชนะเลิศระดับภูมิภาค) ภาคเหนือ จากการฝ่าฟันรอบข้อเสนอโครงงานระดับประเทศ จำนวน 1,600 โครงงาน