นายเกริกฤทธิ์ ยาวิราช นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/6 ได้รับรางวัลชนะเลิศ กีฬายูยิตสู ประเภท Fighting system U19 กีฬาเยาวชนแห่งชาติรอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 38 “พิจิตรเกมส์”
วันที่ 11 ธ.ค. 2565![นายเกริกฤทธิ์ ยาวิราช นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/6 ได้รับรางวัลชนะเลิศ กีฬายูยิตสู ประเภท Fighting system U19 กีฬาเยาวชนแห่งชาติรอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 38 “พิจิตรเกมส์” uploads/2/2022-12/5de776df8b910f53e4494b80d2b04cd7.jpg](https://www.wattano.ac.th/news/core/public/uploads/2/2022-12/5de776df8b910f53e4494b80d2b04cd7.jpg)
โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ ขอแสดงความชื่นชมและยินดีกับ นายเกริกฤทธิ์ ยาวิราช นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/6 โรงเรียนวัฒโนทัยพายัพ จังหวัดเชียงใหม่ ได้รับรางวัลดังนี้
รายการที่1 ได้รับรางวัลชนะเลิศ กีฬายูยิตสู ประเภท Fighting system U19 รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 69 กิโลกรัม ชาย
รายการที่ 2 ได้รับรางวัล รองชนะเลิศ อันดับ2 กีฬายูยิตสู ประเภท Newaza U19 รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 69 กิโลกรัม ชาย
ในการแข่งขัน กีฬาเยาวชนแห่งชาติรอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 38 “พิจิตรเกมส์” ระหว่างวันที่ 1-10 ธันวาคม พ.ศ.2565 ณ จังหวัดพิจิตร ซึ่งจะเป็นตัวแทนแข่งขันกีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 38 “นครสวรรค์เกมส์” ระหว่างวันที่ 25 มีนาคม - 3 เมษายน 2566 ณ จังหวัดนครสวรรค์ ข่าว/ภาพ